DEKSoD!SeRvEr~v.4!! ~
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

DEKSoD!SeRvEr~v.4!! ~

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

[Pc] PointBlank เทคนิคการตั้งชื่อเกิน 8 ตัวที่ใครๆ ถามถึง กลับมาอีกครั้ง รายละเอียดด้านใน...

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
deksod
ผู้ คุ ม ก ฏ แ ห่ ง ก ร ร ม
ผู้ คุ ม ก ฏ แ ห่ ง ก ร ร ม
deksod

[Pc] PointBlank เทคนิคการตั้งชื่อเกิน 8 ตัวที่ใครๆ ถามถึง กลับมาอีกครั้ง รายละเอียดด้านใน... Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: [Pc] PointBlank เทคนิคการตั้งชื่อเกิน 8 ตัวที่ใครๆ ถามถึง กลับมาอีกครั้ง รายละเอียดด้านใน...   [Pc] PointBlank เทคนิคการตั้งชื่อเกิน 8 ตัวที่ใครๆ ถามถึง กลับมาอีกครั้ง รายละเอียดด้านใน... I_icon_minitimeMon Nov 28, 2011 4:27 pm

Deksod พิมพ์ว่า:
[Pc] PointBlank เทคนิคการตั้งชื่อเกิน 8 ตัวที่ใครๆ ถามถึง กลับมาอีกครั้ง รายละเอียดด้านใน... C97790a91ee121dd91809d332243ba09_1322472275

Nut'zTy พิมพ์ว่า:
ตั้งชื่อเป็นภาษาอังกฤษ ในแบบของผม
สำหรับใครที่ยังไม่เข้าใจนะครับ
ผมจะพยายามบอกอย่างดี ให้เข้าใจกันไปเลย

Nut'zTy พิมพ์ว่า:
1.) ตั้งชื่อที่ต้องการให้ครบ 8 ตัวอักษรโดยพิมพ์จากทางขวาไปซ้าย จะใส่อักษรพิเศษไปในตอนนี้ด้วยก็ได้นะครับ โดยพิมพ์หนึ่งตัวแล้วเลื่อนตัวพิมพ์ไปทางซ้ายหนึ่งที ทำไปจนครบนะครับ ( พิมพ์ตัวเลขได้ครับ )
เช่น ผมพิมพ์ว่า |`Attack ดูวิธีทำนะครับ
1. [ k ] พิมพ์ตัว k แล้วเลื่อนตัวพิมพ์ไปทางซ้าย
2. [ ck ] พิมพ์ตัว c แล้วเลื่อนตัวพิมพ์ไปทางซ้าย
3. [ ack ] พิมพ์ตัว a แล้วเลื่อนตัวพิมพ์ไปทางซ้าย
4. [ tack ] พิมพ์ตัว t แล้วเลื่อนตัวพิมพ์ไปทางซ้าย
5. [ ttack ] พิมพ์ตัว t แล้วเลื่อนตัวพิมพ์ไปทางซ้าย
6. [ Attack ] พิมพ์ตัว A แล้วเลื่อนตัวพิมพ์ไปทางซ้าย
7. [ `Attack ] พิมพ์ตัว ` แล้วเลื่อนตัวพิมพ์ไปทางซ้าย ( อักษรพิเศษตัวนี้กด Alt 96 )
8. [ |`Attack ] พิมพ์ตัว | แล้วเลื่อนตัวพิมพ์ไปทางซ้าย ( อักษรพิเศษตัวนี้กด Alt 124 )

2.) หลังจากทำได้แล้วนะครับ ตัวพิมพ์นั้นจะอยู่ที่ซ้ายสุดเลย ให้เรากดเปลี่ยนภาษาเป็นภาษาไทย โดยห้ามพิมพ์ไทยเด็ดขาด ไม่งั้นหลุดแน่ครับ ถ้าจะพิมพ์เป็นภาษาอังกฤษหรือภาษาไทยให้ใช้อักษรพิเศษเอานะครับ ( พิมพ์ตัวเลขลงไปได้เลยครับถ้าต้องการ )
เช่น ผมจะทำต่อไปว่า `Rabbit|`Attack
1. [ t|`Attack ] พิมพ์ตัว t แล้วเลื่อนตัวพิมพ์ไปทางซ้าย ( อักษรพิเศษตัวนี้กด Alt 116 )
2. [ it|`Attack ] พิมพ์ตัว i แล้วเลื่อนตัวพิมพ์ไปทางซ้าย ( อักษรพิเศษตัวนี้กด Alt 105 )
3. [ bit|`Attack ] พิมพ์ตัว b แล้วเลื่อนตัวพิมพ์ไปทางซ้าย ( อักษรพิเศษตัวนี้กด Alt 98 )
4. [ bbit|`Attack ] พิมพ์ตัว b แล้วเลื่อนตัวพิมพ์ไปทางซ้าย ( อักษรพิเศษตัวนี้กด Alt 98 )
5. [ abbit|`Attack ] พิมพ์ตัว a แล้วเลื่อนตัวพิมพ์ไปทางซ้าย ( อักษรพิเศษตัวนี้กด Alt 97 )
6. [ Rabbit|`Attack ] พิมพ์ตัว R แล้วเลื่อนตัวพิมพ์ไปทางซ้าย ( อักษรพิเศษตัวนี้กด Alt 82 )
7. [ `Rabbit|`Attack ] พิมพ์ตัว ` แล้วเลื่อนตัวพิมพ์ไปทางซ้าย ( อักษรพิเศษตัวนี้กด Alt 96 )
นี่ก็เป็นการตั้งชื่อที่เสร็จเรียบร้อยแล้วครับ

3.) สำหรับคนที่ทำอักษรพิเศษไม่เป็นนะครับ ผมจะพยายามสอนให้เข้าใจง่ายๆเลยนะครับ
เช่น จะทำอักษรพิเศษตัว — นี้นะครับ ( อักษรพิเศษตัวนี้กด Alt 0151 )
1. ให้เรากดปุ่ม Alt ค้างเอาไว้นะครับ แล้วกดตัวเลข 0151 โดยอย่าปล่อยนิ้วออกจากปุ่ม Alt นะครับ
2. หลังจากกดตัวเลขเสร็จแล้วนะครับ ให้เราปล่อยนิ้วออกจากปุ่ม Alt ได้เลยครับ แต่ว่าตัวอักษรพิเศษจะยังไม่ขึ้นหรอกครับ
3. ให้พับหน้าจอเกม PointBlank ลงนะครับ แล้วก็เปิดหน้าจอเกมขึ้นมาใหม่อีกที
( เวลาพับหน้าจอให้ใช้ Alt + Tab เอานะ ไม่ใช่กดปุ่ม start ที่เป็นรูปหน้าต่างนะครับ )
4. ก็จะเห็นอักษรพิเศษ — ตัวนี้ปรากฏอยู่ที่พิมพ์ชื่อตัวละคร เป็นอันเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ
สำหรับคนที่หาตัวเลขมาทำอักษรพิเศษให้ถูกใจไม่ได้ ผมมีลิงค์เว็บอื่นมาให้ครับ
http://tools.oratory.com/altcodes.html
ถ้ายังไม่ถูกใจ ก็ลองหากันเอาเองนะครับ

ปล. หากผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ ขอบคุณครับ

เครดิต : Nut'zTy 19 ต.ค. 2554, 15:08:1
ขึ้นไปข้างบน Go down

[Pc] PointBlank เทคนิคการตั้งชื่อเกิน 8 ตัวที่ใครๆ ถามถึง กลับมาอีกครั้ง รายละเอียดด้านใน...
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1